RSS

CHẾ ĐỘ CHÍNH SÁCH

Tôi làm Tổ trưởng khối 5, làm Chủ tịch Công đoàn nhưng chỉ được hưởng chế độ Chủ tịch Công đoàn còn Tổ trưởng thì không được hưởng vì kiêm nhiệm 2 chức. Tôi phải làm sao?

ndphithanh:
1) Trước đây, chúng ta học nhầm những ông thầy dạy dở môn Tiếng Việt nên giờ đọc không hiểu văn bản. Đọc hiểu văn bản thường đã khó, đọc hiểu văn bản về chế độ chính sách lại càng khó hơn.
Xin chia buồn cùng bạn vì bạn đã công tác ở khu vực mà những người làm chế độ chính sách học dở môn Tiếng Việt.
2) Hãy đọc hiểu Thông tư 28:

Khoản 5 nằm sau Khoản 1, 2, 3, 4 và nằm trong Điều 9 nên nó chỉ “chế tài” các Khoản 1, 2, 3, 4 nêu trên. Không ảnh hưởng các đều khác.

3) Sau nầy, công văn 6120 cũng đã khẳng định điều đó:

Điều 8 của Thông tư 28 là:

    Như vậy là Chủ tịch Công đoàn chỉ bà con dòng họ với Bí thư chi bộ, Chủ tịch Hội đồng trường, Thư ký Hội đồng trường, Trưởng ban Thanh tra nhân dân. Không có bà con với Tổ trưởng chuyên môn.
4) Bạn phải làm sao?
– Trước hết hãy dạy thật tốt môn Tiếng Việt để 20 năm sau học trò của bạn đọc hiểu được văn bản, để không làm khổ người khác.
– Bạn hãy trình bày nguyện vọng của mình từ thấp đến cao. Nếu cần thì phải làm đơn.
Mong công bằng sẽ đến với bạn!

Nguồn: Website ndphithanh

 

2 responses to “CHẾ ĐỘ CHÍNH SÁCH

  1. Nguyên

    Tháng Ba 9, 2012 at 10:15 sáng

    Bạn nguyengiaoduc, HỎI:
    Ảnh

    ndphithanh:

    Hiệu trưởng là ai?
    Giáo viên, Nhà giáo, Cán bộ lãnh đạo, Cán bộ quản lý, Công chức, Viên chức…Rối rắm quá.
    Hiệu trưởng ghi làm nghề gì trong lý lịch của mình, trong khai sinh của con, trong học bạ của con, trong các loại giấy tờ khác…Lung tung quá.

    Hiệu trưởng kiêm nhiệm cần được giảm tiết?
    Thực tế là hầu hết hiệu trưởng kiêm nhiệm giữ chức vụ Bí thư chi bộ, Chủ tịch Hội đồng trường. Có làm thêm, có định mức giảm tiết thì nên cho hưởng.
    Được giảm tiết vì website của Chính phủ đã trả lời như vậy. Xem tiếp ở website

    Hiệu trưởng kiêm nhiệm không được giảm tiết?
    – Tại hiệu trưởng giành làm Bí thư chi bộ, giành làm Chủ tịch Hội đồng trường. Không chịu nhường bớt chức cho người khác.
    – Qui định dạy 2 tiết/tuần để nắm tình hình thì không chịu dạy. Đã không dạy mà còn được hưởng phụ cấp ưu đãi, phụ cấp thâm niên, phụ cấp đủ thứ.
    – Hiệu trưởng có kiêm nhiệm 10 chức đi nữa thì cũng làm trong 40 giờ/tuần chứ có làm thêm gì đâu.

    Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời:

    Các bạn có thể vào VĂN BẢN TW để tải công văn 6120.

    Nguồn: Website ndphithanh

     
  2. Nam

    Tháng Ba 9, 2012 at 10:21 sáng

    Phụ cấp thâm niên giáo dục:
    Ảnh
    ndphithanh:
    An Giang rất tích cực trong thực hiện Phụ cấp thâm niên cho giáo viên. Trong khi chưa có Thông tư hướng dẫn thì An Giang đã triển khai làm hồ sơ biểu mẫu để cấp thẩm quyền xem xét, quyết định. Nay thì biểu mẫu phải sửa lại theo TTLT 68.
    Có được Thông tư hướng dẫn cũng lắm gian nan. Tháng 02/2012, báo chi còn lên tiếng là giáo viên đã mỏi mòn chờ đợi, Bộ GDĐT phải hứa là sẽ có trong tháng hai. Thế mà đùng một cái, Bộ công bố Thông tư 68 được ký vào cuối tháng 12/2011?
    Thôi thì chờ, coi như tiền bỏ vào heo đất.

    Nguồn: Website ndphithanh

     

Gửi phản hồi

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Log Out / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Log Out / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Log Out / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Log Out / Thay đổi )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: